• Fri. May 24th, 2024

“ภาสธรรม” กวาด 5 ทอง “คณะสราญรมย์” แชมป์ถ้วยรวมว่ายน้ำวชิราวุธฯ

0 0
Read Time:5 Minute, 29 Second

การแข่งขันว่ายน้ำวชิราวุธวิทยาลัย ที่สระว่ายน้ำมาตรฐาน 50 เมตร โรงเรียนวชิราวุธวิทยาลัย เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา สรุปผลดังนี้ ผลัดฟรีสไตล์ 4×50 ม.ชาย อายุไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 คณะนันทอุทยาน 2.37.18 นาที (ภาสธรรม ชื่อนิธิไพศาล, ชติภัทร์ วาจากิจ, พิสิษฐ์ จันทโรจวงศ์, อิสสระ กลิ่นหอม) ทำลายสถิติเดิม คณะสนามจันทร์ 2.41.15 นาที ที่ 2 คณะสราญรมย์ 3.00.04 นาที (อิชิกัญณุ์ เจียมวิทยานุกูล, กฤดิน คุณอนันต์, อภิชาติ แสนเจริญศีล, วิชญะ ก้อนคำใหญ่) ที่ 3 คณะสนามจันทร์ 3.09.78 นาที (ชวภิท โชศวารพร, อภิชาติ ธิระวงศ์โพศาล, พลพงษ์ นิสสัยเจริญ, วชิรวิชญ์ สว่างโสภากุล)คำพูดจาก สูตรสล็อต pg

ผลัดฟรีสไตล์ 4×50 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 คณะสราญรมย์ 2.40.31 นาที (พากเพียร มหาวรมากร, ยพงษ์ชกรณ์ วุฒิธรรมาภรณ์, ภีรรพล ภีระถนอมศักดิ์, อณิฬะ ธนชัยประเสริฐ) ที่ 2 คณะนันทอุทยาน 2.47.82 นาที (ชัยภัทร มนูสุข, พร้อมพิภัช สนิทวงศ์ ณ อยุธยา, จัครวันท์ บุญรักษาสัตย์, ปราชญ์ ปลีหจินดา) ที่ 3 คณะสนามจันทร์ 2.52.30 นาที (ปองคุณ วรรณพงศ์, ณเดชม์ ปิยะศิริศิลป์, ศิรวิชญ์ เพิ่มพูลทวีทรัพย์, วรธันย์ ชาตินิติ)

กบ 50 ม.ชาย ไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 ลูอี้ กษิดิส แพทริค (คณะสราญรมย์) 48.53 วินาที ทำลายสถิติเดิม ธนัยพัฒน์ พิมพ์แสง (คณะนันทอุทยาน) 48.77 นาที ที่ 2 อุทัค กวินเดชาธร (คณะสราญรมย์) 51.41 วินาที ที่ 3 ชุติภัทร์ วาจากิจ (คณะนันทอุทยาน) 54.54 วินาที, กบ 50 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 ชุติภัทร วาจากิจ (คณะนันทอุทยาน) 46.36 วินาที ที่ 2 บุรินทร์ ไชยรักษ์ (คณะสราญรมย์) 50.58 วินาที ที่ 3 ปองคุณ วรรณพงศ์ (คณะสนามจันทร์) 1.19.73 วินาที

ฟรีสไตล์ 50 ม.ชาย ไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 ภาสธรรม ชื่อนิธิไพศาล (คณะนันทอุทยาน) 34.06 วินาที ทำลายสถิติเดิม พีรวิชญ์ นิสสัยเจริญ (คณะสนามจันทร์) 35.00 นาที ที่ 2 วิชญะ ก้อนคำใหญ่ (คณะสราญรมย์) 37.31 วินาที ที่ 3 อิชิกัญณุ์ เจียมวิทยานุกูล (คณะสราญรมย์) 40.14 วินาที, ฟรีสไตล์ 50 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 พากเพียร มหาวรมากร (คณะสราญรมย์) 37.11 วินาที ที่ 2 ไทย แพทริก ฮัลล์ (คณะสราญรมย์) 41.01 วินาที ที่ 3 เอกณัฏฐ์ อร่ามเรืองสกุล (คณะสนามจันทร์) 45.28 วินาที, ฟรีสไตล์ 200 ม.ชาย ทั่วไป ที่ 1 วรธันย์ ชาญนิติ (คณะสนามจันทร์) 2.41.75 นาที ทำลายสถิติเดิม พีรวิชญ์ นิสสัยเจริญ (คณะสนามจันทร์) 2.53.90 นาที ที่ 2 ชัยภัทร มนูสุข (คณะนันทอุทยาน) 3.37.23 นาที ที่ 3 ลูอี้ กษิดิส แพทริค (คณะสราญรมย์) 3.58.72 นาที

ผีเสื้อ 50 ม.ชาย ไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 อิสสระ กลิ่นหอม (คณะนันทอุทยาน) 44.16 วินาที ที่ 2 ลูอี้ กษิดิส แพทริค (คณะสราญรมย์) 47.41 วินาที ที่ 3 พลพงษ์ นิสสัยเจริญ (คณะสนามจันทร์) 49.48 วินาที, ผีเสื้อ 50 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 วรธันย์ ชาญนิติ (คณะสนามจันทร์) 37.37 วินาที ที่ 2 อณิฬะ ธนชัยประเสริฐ (คณะสราญรมย์) 47.86 วินาที ที่ 3 ชัยภัทร มนูสุข (คณะนันทอุทยาน) 48.85 วินาทีคำพูดจาก สล็อตเว็บตรง

กรรเชียง 50 ม.ชาย ไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 ภาสธรรม ชื่อนิธิไพศาล (คณะนันทอุทยาน) 42.07 วินาที ทำลายสถิติเดิม อริยะ กลิ่นหอม (คณะนันทอุทยาน) 43.83 นาที ที่ 2 อุทัค กวินเดชาธร (คณะสราญรมย์) 42.58 วินาที ที่ 3 อิสสระ กลิ่นหอม (คณะนันทอุทยาน) 46.85 วินาที, กรรเชียง 50 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 ชัยภัทร มนูสุข (คณะนันทอุทยาน) 50.90 วินาที ที่ 2 อณิฬะ ธนชัยประเสริฐ (คณะสราญรมย์) 51.99 วินาที ที่ 3 พงษ์ชกรณ์ วุฒิธรรมาภรณ์ (คณะสราญรมย์) 53.92 วินาที, เดี่ยวผสม 200 ม.ชาย รุ่นทั่วไป ที่ 1 ปราชญ์ ปลีหจินดา (คณะนันทอุทยาน) 4.01.04 นาที ที่ 2 ลูอี้ กษิดิส แพทริค (คณะสราญรมย์) 4.02.46 นาที

ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย ไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 ภาสธรรม ชื่อนิธิไพศาล (คณะนันทอุทยาน) 1.20.84 นาที ที่ 2 วิชญะ ก้อนคำใหญ่ (คณะสราญรมย์) 1.22.14 นาที ที่ 3 วชิรวิชญ์ สว่างโสภากุล (คณะสนามจันทร์) 1.39.00 นาที, ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 วรธันย์ ชาญนิติ (คณะสนามจันทร์) 1.13.10 นาที ที่ 2 พากเพียร มหาวรมากร (คณะสราญรมย์) 1.32.01 นาที ที่ 3 พงษ์ชกรณ์ วุฒิธรรมาภรณ์ (คณะสราญรมย์) 1.37.63 นาที

ผลัดผสม 4×50 ม.ชาย ไม่เกิน 11 ปี ที่ 1 คณะนันทอุทยาน 3.17.92 นาที (อิสสระ กลิ่นหอม, ชุติภัทร วาจากิจ, จักรินทร์วัชร์ โลเทศกระวี, ภาสธรรม ชื่อนิธิไพศาล) ที่ 2 คณะสราญรมย์ 3.20.42 นาที (วิชญะ ก้อนคำใหญ่, ลูอี้ กษิดิส แพทริค, อภิชาติ แสนเจริญศีล, กฤดิน คุณอนันต์) ที่ 3 คณะสนามจันทร์ 3.58.26 นาที (อภิชาติ ธิระวงศ์โพศาล, นพรุจ เคร่งศีลธรรม, พลพงษ์ นิสสัยเจริญ, วชิรวิชญ์ สว่างโสภากุล)

ผลัดผสม 4×50 ม.ชาย ไม่เกิน 13 ปี ที่ 1 คณะสราญรมย์ 3.14.72 นาที (พงษ์ชกรณ์ วุฒิธรรมาภรณ์, บุรินทร์ ไชยรักษ์, อฌิฬะ ธนชัยประเสริฐ, พากเพียร มหาวรมากร) ที่ 2 คณะนันทอุทยาน 3.14.98 นาที (ชัยภัทร มนสุข, เฬพ จุมณพงศ์ไวทน์, ปราชญ์ ปรีหจินดา, พร้อมพิภัช สนิทวงศ์ ณ อยุธยา) ที่ 3 คณะสนามจันทร์ 3.52.44 นาที (อธิษฐ์ เอือใจ, ปองคุณ วรรณพงศ์, วรธันย์ ชาญนิติ, สิรวิชญ์ เพิ่มพูลทวีทรัพย์)

สำหรับการแข่งขันว่ายน้ำวชิราวุธวิทยาลัย ในปีนี้ คณะสราญรมย์ ได้รับถ้วยชนะเลิศคะแนนรวม ไปครอง

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

By admin